Market: Mabilis na Pagpapadala

Ang Market: Mabilis na Pagpapadala


Pandaigdigang FAST pagpapadala ng Market

Lalagyan ng Pagpapadala

Pangkalahatang-ideya

Sa paglipas 90% ng kalakalan ng mundo sa pamamagitan ng dami ng at 60% sa pamamagitan ng halaga ay transported sa pamamagitan ng dagat, ang pandagat na market ng transportasyon ang nag-iisang pinaka-mahalagang kadahilanan sa mga global economics.

Containerization

Nagbibigay ng isang dynamic na halimbawa ng epekto massively Nakakaantalang teknolohiya / pagbabago ay maaaring magkaroon sa isang industriya, sa kasong ito sa pagbaba ng gastos ng paglo-load ng karga mula sa $ 5.86 bawat tonelada sa 1956 sa 16 sentimo bawat tonelada ngayon ang 'Containerization'. Ito laro-pagbabago ng imbensyon at ang standardisasyon lumikha ng mas mabilis, mas mahusay, mas mura solusyon sa paglo-load ng barko, tren, eroplano at mga trak na nagresulta sa nito ginagamit ngayon sa transportasyon sa 90 na% ng lahat ng mga non-bulk kalakal.

Paglawak

Ang global na pandagat kargamento market forecast upang mapalawak sa isang inaasahang tambalan taunang paglago rate (CAGR) para sa limang taon 2010-2015 ng 6.3%, attaining isang halaga ng $ 511,823.1 milyon sa pamamagitan ng pagtatapos ng 2015. Medyo, European at Asia-Pacific industriya ng ay lalaki may CAGRs ng 5.1% at 8% ayon sa pagkakasunud-sunod, sa ibabaw ng parehong panahon, upang maabot ang kani-kanilang mga halaga ng $ 94,466.5 milyong at $ 273,266.2 milyong sa 2015.

Gayunpaman, ang Pagpapalawak na ito ay nangangahulugan na ang marine industriya ng kargamento ay dapat din balikat ang pagkuha ng mga barko, na nangangailangan ng malaking kabisera gumasta. Bilang karagdagan, ang mga kumpanya ay dapat secure ang access sa mga pangunahing port at pagtagumpayan ang mga pressures ng kasikipan. Analyst naniniwala na-navigate ang mga pangangailangan na ito ay hindi na madaling.

Kasikipan / polusyon

Ang tagumpay ng pandagat na transportasyon, tulad ng lahat ng iba pang mga segment ng industriya ng transportasyon, hinahanap mismo nakaharap ang may dalawang talim tabak ng solid paglago na may kasamang may patungan kasikipan at polusyon, accounting para sa 1.9% ng greenhouse gases ang mundo (GHG). Bilang karagdagan, ang trend sa industriya patungo sa kailanman-mas malaki vessels ay lumilikha ng higit pang kasikipan sa lumiliit na bilang ng mga port na may mga pananalapi sumusuporta sa imprastraktura gastos ng adaptasyon sa mga mas malaking barko.

Pandaigdigan, pambansa at lokal na pamahalaan pagsasabatas ng mga bagong patakaran na idinisenyo upang bawasan ang polusyon, karaniwang nagreresulta sa isang pagpipilian sa pagitan ng mga mas mataas na mga gastos sa gasolina at kasamang mga rate o mas mabagal transit beses ng mga bilis ng barko ay mabawasan sa pamamagitan ng kalahati. Gayunman, ang malawak na laki ng merkado na pinagsama sa mga pangangailangan sa kapansin-pansing bawasan nito kontribusyon sa polusyon lumilikha ng isang napakalaking pagkakataon para sa SPI upang dalhin sa market ng mas mabilis, mas mahusay, mas mura solusyon na characterizes massively Nakakaantalang teknolohiya tulad ng Seaphantom.

FAST pagpapadala Market: Nangungunang 20 operator
kompanyaShipsKabuuang TEUAvg TEU
1 APL Maersk Line2221,062,0004,784
2 MSC208812,6903,907
3 CMA-CGM86347,6904,043
4 Evergreen90335,0283,723
5 APL42162,1703,861
6 Hapag-Lloyd64281,6334,401
7 Cosco97279,0212,877
8 NYK70311,0924,444
9 China Shipping CSCL57232,6714,082
10 Hanjin31156,7065,055
11 Mitsui OSK24110,4614,603
12 K-Line33130,3973,951
13 OOCL35205,3945,868
14 Hamburg-Sud38153,6804,044
15 CSAV22,6901,345
16 Yang Ming45193,1404,292
17 Hyundai1799,7285,866
18 Zim25109,0734,363
19 UASC27113,0984,189
20 PIL77127,7801,659
TOTAL1,2905,226,1424,051

Ultra Malaking Container Ship


Ang tagumpay ng pandagat na transportasyon, tulad ng lahat ng iba pang mga segment ng industriya ng transportasyon, hinahanap mismo nakaharap ang may dalawang talim tabak ng solid paglago marred sa pamamagitan ng patungan kasikipan at polusyon.

FAST pagpapadala Market: Global Maritime Transport
taon$ Bilyon-bilyong€ bilyon-bilyong% Paglago
2010376.9283.88.5
2011402.5303.16.8
2012427.1321.76.1
2013450.9339.55.6
2014481.4362.56.8
2015511.8385.46.3
FAST pagpapadala Market: Sa pamamagitan ng Segment
Bahagi2010%
Inland Waterways102.427.2
Dagat274.572.8
FAST pagpapadala Market: Sa pamamagitan ng Rehiyon
Rehiyon2010%
Asya-Pasipiko186.349.40
Americas85.722.70
Europa73.619.50
Middle East / Africa31.38.30
total376.9100.00
FAST pagpapadala Market: rate
Rate ($ 1000 / TEU)
20082009
mula saToQ1Q2Q3Q4Q1Q2Q3Q4
AsyaEstados Unidos1.81.81.91.91.71.41.21.3
Estados UnidosAsya0.811.21.20.90.80.80.9
EuropaAsya11.11.11.10.90.70.80.9
AsyaEuropa21.91.81.610.911.4
Estados UnidosEuropa1.31.41.61.71.51.41.41.5
EuropaEstados Unidos1.61.61.61.61.31.21.11.3
FAST pagpapadala Market: Deployment
TEUKumukurus ng karagatang pasipikoEuropa / Far EastTransatlantikototal
ShipsedadShipsedadShipsedadShipsedad
3000 3500-12831021173414
3501 4000-17152179142615
4001 4500-7291632781098
4501 5000-658167489868
5001 5500-677193235826
5501 6000-41640687846
6001 6500-32641426755
6501 7000-14428428444
7001 8000-18124--134
> 80004932033--2383
TOTAL3707380414097916
FAST pagpapadala: TEU Capacities
HabalapadtaasDamiTEU
20ft8ft8ft 9in1,300 CU ft1
6.1m2.44m2.59m38.5m3
40ft8ft8ft 6in2,720 CU ft2
12.2m2.44m2.59m77m3
45 ft8ft8ft 6in3,060 CU ft2.25
13.7m2.4m2.59m86.6m3
48ft8ft8ft 6in3,264 CU ft2.4
14.6m2.44m2.59m92.4m3
53ft8ft8ft 6in3,604 CU ft2.65
16.2m2.44m2.59m102.1m3
Mataas Cube
20ft8ft9ft 6in1,520 CU ft1
6.1m2.44m2.90m43m3
Half Taas
20ft8ft4ft 3in680 CU ft1
6.1m2.44m1.30m19.3m3
FAST pagpapadala Market: Mga Kategorya
kategoryaTEUHabaSinagBurador
Ultra Malaking
14,501 +1,200 ft160.7 ft49.9 ft
336 m49 m15.2 m
Bagong Panamax10,000 14,500-1,200 ft160.7 ft49.9 ft
336 m49 m15.2 m
Post Panamax5,101 10,000-1,200 ft160.7 ft49.9 ft
336 m49 m15.2 m
Panamax3,001 5,100-965 ft106 ft39.5 ft
294.13 m32.31 m
12.04 m
Feedermax2,001 3,000-
Feeder1,001 2,000-
Maliit tagapagpakainHanggang sa 1,000